#WeightLoss : वजन कमी करण्यासाठी करा बर्फाचा वापर

#WeightLoss : वजन कमी करण्यासाठी करा बर्फाचा वापर

आत्तापर्यंत तुम्ही बर्फाचा वापर पदार्थ किंवा एखाद्या सरबताला थंड करण्यासाठी केला असेल किंवा जास्तीत जास्त एखादी दुखापत झाल्यावर शेकण्यासाठी. पण आज आम्ही सांगणार आहोत की, बर्फाच्या वापरानेही तुम्ही कसं वेटलॉस (Weight Loss)करू शकता.

Shutterstock

बरेचदा आपण बर्फाचा वापर हा पाणी थंड करण्यासाठी, सरबत बनवताना आणि चेहऱ्याला फेशियल करताना करतो. पण तुम्हाला माहीत आहे का, बर्फाचा वापर तुम्ही तुमच्या बॉडीवरील एक्स्ट्रा फॅट कमी करण्यासाठीही करू शकता. हे कळल्यावर तुम्हाला थोडा आश्चर्याचा धक्का बसला असेल ना. तुम्हाला वाटेल बर्फाने कसं फॅटबर्न (Fat Burn) करता येईल. जर तुमचं वजन जास्त असेल आणि व्यायाम करण्यानेही वजन कमी होत नसेल तर एकदा तुम्ही आईस थेरपी नक्की ट्राय करून पाहा. तुम्हाला नक्कीच फायदा होईल.

पोटाच्या चरबीबद्दल देखील वाचा

काय आहे आईस थेरपी (Ice Therapy)?

जर तुम्ही फिटनेस फ्रीक असाल तर जाहीर आहे की, तुम्हाला नेहमीच फिट दिसणं आवडत असेल. तसंही जाडेपणा हा कोणत्याही आजाराशिवाय कमी नाही. वजन कमी करण्यासाठी तुम्हाला तुमच्या आहारात संतुलन आणि व्यायामासोबतच आईस थेरपी पण ट्राय करून पाहा. आपण नेहमी पाहतो की, कधी कधी संतुलित आहार आणि नियमित व्यायाम केल्यावरही वजन कमी होत नाही. पण आपली मात्र निराशा होते. त्यामुळे आईस थेरपी तुमच्यासाठी वरदान ठरू शकते.

Shutterstock

आईस थेरपी अगदी सोपी आहे. तुम्हाला फक्त तुमच्या शरीरावर ज्या ठिकाणी एक्स्ट्रा फॅट जमा झालं आहे, त्यावर बर्फाने शेकायचं आहे. साधारणतः आपल्या पोट, हात आणि पायाच्या भागांवर जास्त चरबी जमा होते. या भागांवर तुम्ही आईस थेरपीचा वापर करू शकता. यामुळे तुमच्या शरीरावरील फॅटही बर्न होईल आणि वजनही कमी होईल.

सैलसर त्वचा होईल टोनड्

एका रिसर्चनुसार शरीरातील काही भागात एकाच ठिकाणी जास्त चरबी जमा होते. यामुळे तो भाग सैलसर होतो. जर तुम्ही बर्फाने शेक घेतल्यास तो सैलसरपणा कमी होईल आणि त्वचाही टोनड् होईल. त्यासोबतच त्या भागावरील चरबीही कमी होते. या थेरपीच्या वापराने त्वचेवरील टीशूज टाईट होतात. तसंच तुमची बॉडीही डिटॉक्सीफाई होते.

Shutterstock

अशी करा आईस थेरपी

बारीक होण्यासाठी आईस थेरपीचा वापर करण्याआधी ती वापरण्याची योग्य पद्धत जाणून घ्यायला हवी. बाजारात आपल्याला आईसबॅग्ज्स, जेल पॅक्स आणि अनेक वस्तू मिळतील ज्यामध्ये तुम्ही बर्फ ठेवून त्याचा शेक घेऊ शकता. या थेरपीसाठी तुम्हाला दुसऱ्या कोणाचीही मदत घ्यावी लागणार नाही. तुम्ही स्वतःच आईस बॅगच्या मदतीने ही थेरपी करू शकता.

  • सर्वात पहिल्यांदा थेरपी सुरू करण्याआधी तुम्ही शरीराचा ज्या भागावर जास्त चरबी आहे. तिकडे मुलतानी माती चोळून घ्या. यामुळे त्या भागातील ब्लड सर्क्युलेशन चांगल होईल. त्यानंतर त्या भागावर आईस बॅग ठेवा आणि शेक द्या.
  • एक गोष्ट लक्षात ठेवा की, कोणत्याही ठिकाणी 5 मिनिटांपेक्षा जास्त शेक देऊ नका आणि 15 मिनिटांपेक्षा जास्त आईस थेरपीचा वापर करू नका.
  • प्रयत्न करा की, जेव्हा तुम्ही घरात बर्फ तयार कराल तेव्हा त्यात काही हर्ब्सही घाला. खासकरून हर्ब्स जे वजन कमी करण्यासाठी मदत करणारे असतील. ते नक्की बर्फात घाला. असा हर्ब्सयुक्त बर्फ वापरल्याने तुमचं वजन लवकर कमी होत असल्याचं तुम्हाला आढळेल.
  • लक्षात ठेवा की, बर्फ कधीही थेट स्कीनवर लावू नका.
  • जर तुमच्याकडे आईस बॅग नसेल तर कापडात बर्फ बांधून त्याने शेक करा. त्यामुळे तुमच्या स्कीनवर रॅशेज येणार नाहीत.