पिनट बटर लव्हर्ससाठी खूषखबर, असं ठरतं आरोग्यवर्धक

पिनट बटर लव्हर्ससाठी खूषखबर, असं ठरतं आरोग्यवर्धक

तुम्हाला माहीत आहे का, पीनट बटरमध्ये असतात भरपूर पोषक तत्त्वं. याचा उपयोग फक्त नाश्त्याच्या वेळी ब्रेडला चविष्ट बनवण्यासाठी असणारं स्प्रेड नाहीतर याचं आहे अनेक आरोग्यदायी फायदे.

पीनट बटरचे आरोग्यदायी फायदे 

Canava

हे फायबरयुक्त असल्याने पचनासाठीही हे चांगलं असतं. यामध्ये असलेल्या मॅग्नेशिअममुळे हाडं आणि स्नायू मजबूत होतात. पीनट बटरमध्ये पोटॅशिअम आणि प्रोटीन आढळतं, जे हाय ब्लड प्रेशरचा धोका कमी करण्याचं काम करतं. तसंच स्ट्रोक आणि हृदयविकाराच्या झटक्याची शक्यताही कमी करतं. पीनट बटरमध्ये मोनोअनसॅच्युरेटेड फॅट्सही भरपूर असतात. जे एक हेल्दी फॅट आहे आणि आपल्या शरीरालाही त्याची गरज असते. 

 

  • रक्तप्रवाह होतो सुरळीत 

पीनट बटरमध्ये आर्यन, मॅग्नेशिअम आणि पोटॅशियमचा उत्तम स्त्रोत आहे. या चांगल्या घटकांमुळे शरीरातील रक्तप्रवाह नियंत्रित राहण्यास मदत होते. 

  • डोळ्यांसाठीही उत्तम

पीनट बटरमध्ये व्हिटॅमीन ई आणि अँटीऑक्सीडंट्स भरपूर प्रमाणात असतात. यामध्ये असणाऱ्या न्यूट्रीएंट्स आणि मॅग्नशियमने स्नायू मजबूत होतात. जे डोळ्याच्या मूव्हमेंट योग्य ठेवतात आणि दृष्टी कमजोर होऊ देत नाहीत. 

  • वेटलॉसमध्येही उपयोगी 

दुसऱ्या नट्सप्रमाणे पीनट बटरही जलद वेटलॉस करण्याचं काम करतं. प्रोटीन, फॅट आणि फायबरयुक्त पीनट बटरमुळे पोट बऱ्याच वेळ भरल्यासारखं वाटतं. ज्यामुळे भूक कमी लागते आणि क्रेविंग किंवा ओव्हर इटिंग होत नाही. ज्यामुळे जास्तीचं वजन वाढत नाही. 

 

Shutterstock

  • हृदयाची घेईल काळजी 

मोनोसॅच्युरेटेड फॅटी एसिड युक्त असून पीनट बटरमध्ये पॉलीअनसॅच्युरेटेड फॅटी एसिड, नियासीन, मॅग्नेशिअम आणि व्हिटॅमीन ई सारखी तत्त्वं असतात. ज्यामुळे तुमच्या हृदयाचं आरोग्य चांगलं राहतं. पण त्यासोबतच पीनट बटरमध्ये हाय कॅलरीज, सॅच्युरेटेड फॅट आणि सोडियमही असतं. जे हृदयाला कधीही नुकसान पोचू शकता. त्यामुळे याचं सेवन मर्यादित प्रमाणात करावं. 

  • डायबेटीजवरही गुणकारी 

पीनट बटर डायबेटीज रूग्णांसाठी गुणकारी आहे, कारण यामध्ये कमी कार्बोहायड्रेट असतं. तसंच यामध्ये कोणतीही अतिरिक्त साखरही नसते. यात फॅट, फायबर आणि प्रोटीनचा रेशोही चांगला असतो. पीनट, पीनट बटर आणि पीनट ऑईल या तिन्हीचं मोनोअनसॅच्युरेटेड फॅटचा चांगला स्त्रोत मानला जातो. 

  • ब्रेस्ट कॅन्सरचा धोका होईल कमी

पीनट बटर तरूण वयात खाल्लाने काय प्रभाव होतो याचा अभ्यास केला असता. भविष्यातील ब्रेस्ट कॅन्सरचा धोका कमी होतो. खरंतर पीनट बटर बिगेन ब्रेस्ट डिजीज (BBD) च्या स्थितीला वाढूच देत नाही आणि ब्रेस्ट कॅन्सरपासून संरक्षणही होतं. 

#POPxoLucky2020 ने आम्ही देत आहोत या दशकाला निरोप, प्रत्येक दिवशी असेल एक नवीन सरप्राईज, मग नक्की बघा नवीन POPxo Zodiac Collection ज्यामध्ये आहे नोटबुक्स, फोन कव्हर्स आणि मॅजिक मग्ज्स जे आहेत मजेशीर आणि अगदी 100% तुमच्यासारखे. एवढंच नाहीतर यावर आहे 20% डिस्काऊंट, मग लगेच क्लिक करा POPxo.com/shopzodiac आणि शॉप करा.