तेलकट त्वचेसाठी हे आहेत बेस्ट क्लिंझर (Best Cleanser For Oily Skin In Marathi)

तेलकट त्वचेसाठी हे आहेत बेस्ट क्लिंझर (Best Cleanser For Oily Skin In Marathi)

आपली त्वचा स्वच्छ आणि नितळ असावी असं प्रत्येकीला वाटणं स्वाभाविक आहे. मात्र प्रत्येकीची त्वचा ही निरनिराळ्या प्रकारची असते. जर तुमची त्वचा तेटकट असेल तर तुमच्या त्वचेला विशेष काळजी घेण्याची गरज आहे. कारण तेलकटपणा जास्त असल्यामुळे तुमच्या त्वचेवर सतत तेलाचा थर जमा होत असतो. ज्यावर धुळ, माती, प्रदूषण चिकटण्याची शक्यता जास्त असते. वास्तविक त्वचेवरील नैसर्गिक तेल तुमच्या त्वचेच्या पोषणासाठी गरजेचं असतं. मात्र असलं तरी कोणतीही गोष्ट अती प्रमाणात असेल तर  ती हानिकारक ठरू शकते. चेहऱ्यावरील तेलकटपणा कमी करण्यासाठी तुम्ही तुमचा चेहरा सतत धुता. ज्यामुळे चेहऱ्यावरील हे नैसर्गिक तेल निघून जाते आणि त्वचेवर याचा चुकीचा परिणाम होतो. जेव्हा तुमची त्वचा तेलकट असते तेव्हा तुम्हाला यासाठी योग्य क्लिंझर वापरण्याची गरज असते. ज्यामुळे तुमच्या त्वचेतील Sebum च्या निर्मितीवर नियंत्रण राहतं आणि तुमची त्वचा दीर्घ काळासाठी मऊसर राहते. तुमच्या तेलकट त्वचेची काळजी घेण्यासाठी आम्ही तुम्हाला काही विशिष्ठ क्लिंझर सूचवत आहोत जे तुमच्या नक्कीच फायद्याचे ठरू शकतात. 

Table of Contents

  Shutterstock

  Cetaphil Pro DermaControl Oil Removing Foam Wash

  तुम्हाला तुमच्या तेलकट त्वचेची योग्य निगा राखायची असेल तर या क्लिंझरने चेहरा धुण्यास काहीच हरकत नाही. ज्यामुळे तुमच्या त्वचेतील अतिरिक्त Sebum नियंत्रित राहते आणि चेहरा स्वच्छदेखील होतो. या क्लिंझरने चेहरा धुतल्यामुळे तुमच्या चेहरा लवकर तेलकट होत नाही. ज्यामुळे तुम्ही केलेला मेकअप लवकर खराब होत नाही. शिवाय या क्लिंझरच्या वापरामुळे  दिवसभर तुमच्या चेहऱ्यावरील तेलकटपणा कमी जाणवतो. या क्लिंझरमध्ये क्लिनिकल प्रूव्हन फॉर्म्युला आणि पी.एच. बॅलंस फॉर्म्युला वापरण्यात आला आहे. शिवाय हे नॉन कॉमेडोजेनिक, हायपोअॅलर्जिक, पेराबन फ्री, सुंगधविरहीत आहे.

  वाचा - तेलकट त्वचेसाठी फेस वॉश

  Skin Care

  Cetaphil Pro DermaControl Oil Removing Foam Wash

  INR 3,998 AT Cetaphil

  Youth To The People Superfood Cleanser

  तेलकट त्वचेच्या समस्यांसाठी खास हे क्लिंझर तयार करण्यात आलेलं आहे. हे क्लिंझर जेलबेस असून त्यामुळे तुमच्या त्वचेची चांगली काळजी घेतली जाते. ज्यामुळे त्वचेवरील तेलकटपणा, सुरकुत्या, निस्तेजपणा, फाईन लाईन्स कमी होऊ शकतात. हे क्लिंझर इतकं सौम्य आहे की तुम्ही चेहरा धुण्यासाठी त्याचा दोनवेळा वापर करू शकता. शिवाय ते पॅराबेन फ्री, सल्फेट फ्री, अल्कोहोल फ्री, वेगन आहे. 

  Skin Care

  Youth To The People Superfood Cleanser

  INR 7,299 AT Youth To The People

  Neocutis Neo-Cleanse Exfoliating Skin Cleanser

  या सल्फेट फ्री क्लिंझरमुळे तुमच्या त्वचेचा पोत सुधारतो. हे क्लिंजर सौम्य असून नॉर्मल आणि  तेलकट त्वचेसाठी वापरता येतं. या क्लिंझरमधील ग्लिसरिन तुमच्या त्वचेतील नैसर्गिक तेलाचा नाश करत नाही. सुर्यप्रकाशात जाताना तुम्ही या क्लिंझरचा वापर करून नंतर सनस्क्रीन लावू शकता. कारण या क्लिंझरमुळे तुमचे सुर्यप्रकाशातील घातक किरणांपासून संरक्षण होते. हे डर्माटोलॉजिस्ट टेस्टेड असून यात कोणत्याही कृत्रिम रंग, सुंगध, चरबीचा वापर केलेला नाही. 

  वाचा - तेलकट त्वचेसाठी घरगुती उपाय

  Skin Care

  Neocutis Neo-Cleanse Exfoliating Skin Cleanser

  INR 6,500 AT Neocutis Neo

  Burt’s Bees Soap Bark & Chamomile Deep Cleansing Cream

  हे क्लिंझर पेराबॅन फ्री असून त्यामुळे तुमच्या चेहऱ्यावर कोणताही साईड इफेक्ट होत नाही. सर्व प्रकारच्या त्वचेसाठी उत्तम असलेले हे क्लिंझर तेलकट त्वचेसाठी वरदान आहे. कारण यात जास्तीत जास्त नैसर्गिक घटकांचा वापर करण्यात आलेला आहे. ज्यामुळे तुमच्या त्वचेवरील धुळ, माती, प्रदूषण, मेकअप, अतिरिक्त Sebum निघून जाते. यात वापरण्यात आलेल्या केमोमाईल आणि कोरफडाच्या घटकांमुळे तुमची त्वचा स्वच्छ तर होतेच शिवाय ती मऊदेखील राहते. हे क्लिंझर त्वचेवर हळुवारपणे लावा आणि मग चेहरा धुवून टाका. 

  Skin Care

  Burt’s Bees Soap Bark & Chamomile Deep Cleansing Cream

  INR 1,573 AT Burt’s Bees

  Neutrogena Oil-Free Acne Face Wash

  जर तुमची त्वचा फारच तेलकट असेल आणि तुम्हाला सतत अॅक्नेची समस्या होत असेल तर हे क्लिंझर अतिशय उत्तम आहे. कारण यात ऑईल फ्री फॉर्म्युलाचा वापर करण्यात आलेला आहे. ज्यामुळे तुमच्या त्वचेवर ते सौम्यपणे काम करतं. या क्लिंझरमुळे तुमच्या त्वचेतील अतिरिक्त तेल निघून जातं आणि एक्ने कमी होतात.

   

  Skin Care

  Neutrogena Oil-Free Acne Face Wash

  INR 411 AT Neutrogena

  Dermalogica Dermal Clay Cleanser

  आजकाल ग्लूटेन फ्री आणि वेगन प्रॉडक्ट विषयी मागणी वाढत आहे. कोणत्याही कृत्रिम रंग, वासाचा वापर न करता तयार केलेलं हे नैसर्गिक क्लिंझर लोकांना आवडत आहे. शिवाय ते पॅराबेन फ्री आणि वेगन असल्यामुळे तुम्हाला त्याचा चांगला फायदा होऊ शकतो. खास तेलकट त्वचेसाठी तयार करण्यात आलेल्या  या क्लिंझरमध्ये क्लेचा वापर करण्यात आल्यामुळे ते वापरताना फेस येत नाही. या क्लिंझरमुळे तुमची त्वचा मुळापासून स्वच्छ होते. 

  वाचा - क्लिंजरसाठी दूध (Milk As Cleanser In Marathi)

  Skin Care

  Dermalogica Dermal Clay Cleanser

  INR 3,989 AT Dermalogica

  Avene Eau Thermale Cleansing Foam

  या क्लिंझरचा वापर केल्यामुळे तुमच्या त्वचेवर एक प्रकारचा मॅट इफेक्ट दिसतो. तेलकट त्वचेप्रमाणेच हे क्लिंझर संवेदनशील त्वचेसाठी देखील उपयुक्त आहे. यातील सौम्य क्लिंझर घटकांमुळे तुमच्या त्वचेतील धुळ, माती, मेकअप निघून जातो. या सर्वोत्तम साबण मुक्त, पॅराबेन फ्री क्लिंझरमुळे तुमची त्वचा स्वच्छ तर होतेच शिवाय मऊ आणि मुलायमदेखील होते. 

   

  Skin Care

  Avene Eau Thermale Cleansing Foam

  INR 1,596 AT Avene

  Olehenriksen Find Your Balance Oil Control Cleanser

  या सल्फेट फ्री, पॅराबेन फ्री क्लिंझरमुळे तुमच्या त्वचेतील अतिरिक्त  Sebum त्वचेतून निघून जाते शिवाय त्वचेचा पी. एच.बॅलंस राखण्यास मदत होते. या क्लिंझरमुळे त्वचा स्वच्छ तर होतेच शिवाय तुमच्या त्वचेला आलेला सैलपणादेखील कमी होतो, त्वचेवरील डेडस्कीन कमी होतात, त्वचेची छिद्रे मोकळी होतात. ज्यामुळे तुम्हाला मऊ आणि मुलायम त्वचा मिळते. जर तुम्हाला सुर्यप्रकाशात जायचं असेल तर सनस्क्रीन लावण्याआधी क्लिंझरचा वापर करा. 

  Skin Care

  Olehenriksen Find Your Balance Oil Control Cleanser

  INR 3,099 AT Olehenriksen

  Paula’s Choice Skin Balancing Oil-Reducing Cleanser

  कोणत्याही रंग आणि सुंगधाचा वापर न केलेल्या या क्लिंझरमुळे तुमची त्वचा कोरडी न होता स्वच्छ होते. त्वचेचा तेलकटपणा कमी होतो. त्वचेवरील मेकअप, धुळ, माती, प्रदूषण, अतिरिक्त Sebum, तेलकटपणा कमी होतो. ज्यामुळे त्वचेची छिद्रे मोकळी होतात आणि त्वचेचा पी एच बॅलंस राखण्यास मदत होते. या क्लिंझरचा नियमित वापर केल्यामुळे तुमच्या त्वचेचा पोत सुधारण्यास मदत होते. 

  Skin Care

  Paula’s Choice Skin Balancing Oil-Reducing Cleanser

  INR 3,300 AT Paula’s

  La Roche-Posay Effaclar Purifying Foaming Gel Cleanser for Oily Skin

  या क्लिंझरमध्ये झिंक असल्यामुळे तुमच्या त्वचेतील धुळ, प्रदूषण आणि  अतिरिक्त Sebum कमी होण्यास मदत होते. शिवाय या पॅराबेन फ्री, अल्कोहोल फ्री, सोप फ्री क्लिंझरमुळे तुमची त्वचा कोरडी देखील पडत नाही. जर तुमची त्वचा अती संवदेनशील असेल अथवा तुमच्या चेहऱ्यावर सतत एक्ने येत असतील हे क्लिंझर तुमच्यासाठी अगदी परफेक्ट ठरू शकतं. 

  Skin Care

  La Roche-Posay Effaclar Purifying Foaming Gel Cleanser for Oily Skin

  INR 1,797 AT La Roche

  तेलकट त्वचेसाठी वापरण्यात येणाऱ्या क्लिंझर्सविषयी काही निवडक प्रश्न - (FAQs)

  नियमित क्लिंझरचा वापर केल्यामुळे त्वचा मुळापासून स्वच्छ होते का ?

  तेलकट त्वचेची काळजी घेताना तुमच्या डेली स्किन केअर रूटीनमध्ये नियमित या क्लिंझरचा वापर केल्यास तुम्हाला फायदा होऊ शकतो. तेलकट त्वचेवरील अतिरिक्त Sebum मुळे तुमची त्वचा तेलकट दिसत असते. या क्लिंझर्स मुळे तुमच्या त्वचेतील धुळ, माती, प्रदुषण आणि तेलकटपणा कमी होतो यासाठी नियमित या क्लिंझर्सचा वापर करा.  मात्र जर तुमची त्वचा फार तेलकट नसेल तर तुम्ही कोरड्या त्वचेसाठी बेस्ट असलेल्या क्लिंझरचा वापर करू शकता. 

  तेलकट आणि सतच एक्नेची समस्या असलेल्या  त्वचेसाठी बेस्ट क्लिंझर कोणते ? 

  जर तुमची  त्वचा तेलकट असेल शिवाय तुमच्या त्वचेवर सतत एक्नेची समस्या  जाणवत असेल तर वर दिलेली हे क्लिंझर्स तुमच्यासाठी योग्य आहेत. La Roche-Posay Effaclar Purifying Foaming Gel Cleanser for Oily Skin आणि  Neutrogena Oil-Free Acne Face Wash या दोन क्लिंझर्सचा तुम्हाला चांगला फायदा होईल.

  तेलकट त्वचेसाठी क्लिंझिंग मिल्क वापरणं योग्य आहे का ? 

  चेहरा स्वच्छ करण्यासाठी क्लिझिंग मिल्कचा वापर केला जातो. दुध साफ करणे तेलकट त्वचेसाठी इतर चेहरा साबणइतके किंवा क्लीन्झर तीव्र नाही. क्लिंझिंग मिल्क हे सौम्य असल्यामुळे कोरड्या त्वचेप्रमाणेच तेलकट त्वचेला स्वच्छ करण्यासाठी तुम्ही त्याचा वापर नक्कीच करू शकता. क्लिंझिंग मिल्क हे क्लिंझर्स नसल्यामुळे तुम्हाला हळुवारपणे तुमच्या त्वचेवर लावावे लागतं शिवाय त्यामुळे तुमच्या त्वचेवरील अतिरिक्त तेल कमी होईलच असे नाही.

   

  फोटोसौजन्य - शटरस्टॉक

  हे ही वाचा -

  #POPxoLucky2020 ने आम्ही देत आहोत या दशकाला निरोप, प्रत्येक दिवशी असेल एक नवीन सरप्राईज, मग नक्की बघा नवीन POPxo Zodiac Collection ज्यामध्ये आहे नोटबुक्स, फोन कव्हर्स आणि मॅजिक मग्ज्स जे आहेत मजेशीर आणि अगदी 100% तुमच्यासारखे. एवढंच नाहीतर यावर आहे 20% डिस्काऊंट, मग लगेच क्लिक करा POPxo.com/shopzodiac आणि शॉप करा.

  अधिक वाचा -

  चेहऱ्यावर असतील मुरूमं, तर नक्की ट्राय करा ‘हे’ फेस वॉश

  त्वचा आणि सौंदर्यजतनासाठी बाबा रामदेव यांचे पतंजलि प्रोडक्ट्स

  सौंदर्यासोबत संवेदनशीलताही जपण्याचा स्तुत्य उपक्रम