वृषभ राशींच्या व्यक्ती असतात तरी कशा, यांच्यासाठी परफेक्ट मॅच काय आहे घ्या जाणून

वृषभ राशींच्या व्यक्ती असतात तरी कशा, यांच्यासाठी परफेक्ट मॅच काय आहे घ्या जाणून

वृषभ राशीच्या व्यक्तींचा जन्म महिना हा 19 एप्रिल ते 20 मे हा कालावधी आहे. या राशीचा स्वामी शुक्र हा ग्रह आहे. याच कारणामुळे या व्यक्ती दिसायला खूप सुंदर आणि आकर्षक असतात.  यांचा स्वभाव अत्यंत सौम्य असतो. तर दुसऱ्या बाजूने या व्यक्तींना कोणी त्रास दिला तर या व्यक्ती आक्रमक होतात. तुमच्या जवळच्या व्यक्तींपैकी कोणी वृषभ राशीची असेल तर तुम्हाला त्यांच्याबद्दल अधिक जाणून घ्यायला नक्कीच आवडेल. जाणून घेऊया कसा असतो वृषभ राशीच्या व्यक्तींचा स्वभाव आणि काय आहेत त्यांची वैशिष्ट्य. 

राशीनुसार कोणत्या लिपस्टिकचा रंग आहे तुमच्यासाठी लकी

वृषभ राशीच्या व्यक्ती कशा असतात (Taurus sign people Positive and Negative Characteristics in Marathi)

ज्योतिषशास्त्रानुसार प्रत्येक माणसाचा जन्म हा एका ठरविक वेळ, महिना आणि वर्षात होत असतो. त्याच  आधारावर प्रत्येक माणसाची रास आणि वैशिष्ट्य,  त्यांचा स्वभाव ठरतो. तसंच प्रत्येक माणसाच्या सवयीदेखील त्यांच्या राशीच्या गुणधर्मानुसार असतात. यावेळी आपण पाहूया वृषभ (Taurus) राशीच्या व्यक्तींची वैशिष्ट्य.  

 • वृषभ राशीच्या व्यक्तींची कल्पना शक्ती अत्यंत चांगली असते. पण असं असलं तरी आपल्यासाठी काय योग्य आणि काय  अयोग्य याचा अंदाज या व्यक्ती लाऊ शकत नाहीत. या व्यक्ती नेहमी दुसऱ्याच्या नजरेत आपली प्रतिमा चांगली आणि आदर्श बनविण्याचा प्रयत्न करत असतात.  
 • वृषभ राशीच्या व्यक्ती या जिद्दी असतात आणि कोणत्याही गोष्टीसाठी कितीही वेळ वाट बघायची या व्यक्तींची तयारी असते. यो दोन्ही विरोधाभास असणाऱ्या  गोष्टी या लोकांना खास बनवतात.  कारण अशा व्यक्ती फारच कमी प्रमाणात बघायला मिळतात. 
 • या व्यक्ती नैसर्गिक आणि सुंदर गोष्टींकडे जास्त आकर्षित होतात. आरामदायी आणि इमानदार या दोन शब्दांचा अर्थ या व्यक्तींकडे बघून लक्षात येतो.
 • या राशीच्या अधिकांश व्यक्ती या अत्यंत सुंदर आणि आकर्षक व्यक्तिमत्वाच्या असतात आणि या व्यक्तींसाठी समोरची व्यक्ती तितकीच आकर्षक असणंही महत्त्वाचं असतं
 • यांचा स्वभाव कठोर असून बऱ्याचदा दुसऱ्यांना या व्यक्ती कमी समजतात.  पण या व्यक्ती मनाने अत्यंत चांगल्या असतात याबाबत कोणतीही शंका नाही

राशीनुसार जाणून घ्या तुमच्या जोडीदाराचा स्वभाव

GIF

 • या व्यक्तींना कोणतीही गोष्ट आवडली नाही तर त्या गोष्टीबाबत आपली नाराजगी या व्यक्ती व्यक्त करतात आणि स्पष्टपणे सांगतात. राग आल्यावर या व्यक्ती तो खूपच मोठ्या आवाजात व्यक्त करतात. दुसऱ्यांची नजरेचत आदर्श व्यक्ती बनण्याचा यांचा प्रयत्न असतो. 
 • आरामदायी आणि आपल्या मस्तीत जगणारे हे दोन शब्द यांचे वैशिष्ट्य  आहे. दुसऱ्यांवर हुकूमत गाजवायला या व्यक्तींना खूपच आवडते. त्यामुळे कोणाच्याही हाताखाली काम करताना या व्यक्तींना अजिबात आनंद मिळत नाही. 
 • जोडीदार म्हणून वृषभ राशीच्या व्यक्ती अत्यंत विश्वासार्ह आणि चांगल्या असतात. या व्यक्ती ज्यांच्यावर प्रेम करतात त्यांच्यावर पूर्ण अधिकार असावा असं या  व्यक्तींना वाटतं. प्रेमाने या व्यक्तींकडून  काहीही करून घेणं शक्य आहे. यांच्या इच्छेविरुद्ध कोणतीही गोष्ट करून घेणं हे अशक्य आहे.  या व्यक्तींची इच्छा असेल तरच या व्यक्ती प्रेमाने काम करतात.  
 • फॅशनच्या बाबतीत या व्यक्तींचा हात कोणी धरू शकत नाही. गर्दीतूनही या व्यक्ती  आपले व्यक्तीमत्व वेगळे दर्शवतात. इतरांपेक्षा वेगळं दिसणारा असा आऊटफिट नेहमीच या व्यक्ती घालतात. घरामध्ये कसेही राहिले तरीही बाहेर मात्र नेहमीच अप्रतिम दिसायचा यांचा प्रयत्न असतो. 
 • या राशीचा स्वामी शुक्र असतो. जो धन, वैभव, नाती,  सौंदर्य प्रसाधने अशा विषयांना प्रभावित करतो. या व्यक्ती जन्मापासूनच जिद्दी स्वभावाच्या असतात. कोणत्याही गोष्टी मनात ठरवल्या तर त्या कशाही परिस्थितीत पूर्ण करण्याची या व्यक्तींमध्ये जिद्द  असते. मेहनती आणि अत्यंत शेवटपर्यंत जायचा यांचा स्वभाव असल्याने या व्यक्ती मीडिया, चित्रपट, संगीत आणि कला क्षेत्रात पुढे जायचा निर्णय घेतात आणि त्यामध्ये करिअर बनवतात. 
 • परफेक्ट मॅचबद्दल बोलायचे झाले तर वृषभ आणि वृश्चिक या व्यक्तींचे खूपच जमते. यांचे नाते अत्यंत मजबूत आणि अप्रतिम ठरते. दोघांचाही स्वभाव विरोधाभासाचा असला तरीही संसारासाठी हे उत्तम आहेत. कारण एक आगीप्रमाणे आहे तर एक पाण्याप्रमाणे. ही जोडी उत्तम मानली जाते. 

वृषभ पृथ्वी तत्वाची रास आहे. ज्याचा शुभ रंग हिरवा मानला जातो. या राशीच्या व्यक्तींसाठी पिवळा आणि हिरव्या रंगाचा मेळ शुभ मानला जातो. या राशीच्या व्यक्तींनी लाल रंगापासून सहसा लांब राहावे.  

भाग्यशाली क्रमांक – 5, 35, 50, 57, 82

भाग्यशाली दिवस  –  शुक्रवार, शनिवार आणि बुधवार

भाग्यशाली खडा  – हिरा अथवा पोवळे 

वृषभ राशीचे बॉलीवूड स्टार्स - माधुरी दीक्षित, मनोज वाजपेयी, अनुष्का शर्मा, वरुण धवन, सनी लियोनी, पूजा बेदी, मौसमी चटर्जी, झरीन खान

मेष राशींच्या व्यक्ती असतात तरी कशा, जाणून घ्या वैशिष्ट्य

तुमच्या सौंदर्यामध्ये भर घालण्यासाठी POPxo आणि MyGlamm येत आहेत एकत्र.  आमच्या  The Great Glamm Survey मध्ये सहभागी व्हा आणि जिंका  रुपये 1,000 हजार पर्यंतचा फायदा  आणि सोबत मिळवा एक  MyGlamm कडून मोफत लिपस्टिक